+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Đề kiểm tra và ma trận đề bài kiểm tra định kì số I Vật Lý 7

Quản trị diễn đàn MyDungHuynh's Avatar
    Tên Thật: Huỳnh Thị Dung
    Cảm ơn
    439
    Được cảm ơn 313 lần trong 97 bài viết

Đề kiểm tra và ma trận đề bài kiểm tra định kì số I Vật Lý 7

Gửi các Thầy Cô Đề kiểm Tra và Ma trận Đề kiểm tra Vật Lý 7 của Trường THCS Hiệp Thạnh vừa kiểm tra đối với lớp có 80% Khá Giỏi. Quý Thầy Cô Tham Khảo và Cho ý Kiến góp Ý nhé!

Xem thêm các bài viết khác cùng chuyên mục này:

Thành viên quanglamtuyen's Avatar
    Tên Thật: nguyen the quang
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết
    Rất cám ơn trường THCS Hiệp Thạnh đã gửi đề và ma trận đề kiểm tra 45 phút lý 7 , ngay sau khi đọc tên đề mục là tôi mở ra xem liền , sau khi tìm hiểu ma trận đề tôi có rất nhiều thắc mắc và có nhiều cái khác với huyện tôi như : theo tài liệu " 1 số vấn đề về đổi mới đánh giá kết quả họa tập của HS môn vật lý " không nên ra câu hỏi biết ở phần tự luận và thực tế là huyện tôi quy định là không được ra câu hỏi biết ở phần tự luận đã mấy năm nay .Mong quý thầy cô cho ý kiến !

3. Thành viên đã cảm ơn quanglamtuyen vì bài viết hay:

phamtheduy82 (18-10-2010)

Cảm ơn
    439
    Việc ra đề kiểm tra với tỉ lệ trắc nghiệm và tự luận được thống nhất trong toàn huyện. Tuy nhiên về mức độ thì phải tùy thuộc vào đối tượng HS của từng trường.

Thành viên quanglamtuyen's Avatar
    Tên Thật: nguyen the quang
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài viết
    Rất cảm ơn cô Dung đã trả lời thắc mắc của em , vâng tỉ lệ điểm giữa KQ và TL do GV trong huyện thống nhất và huyện em còn thống nhất tỉ lệ điểm giữa các mức độ là biết 3đ - hiểu 4đ - vận dụng 3đ còn trong trong ma trận đề của trường Cô là biết 4đ - hiểu 3,25đ - vận dụng 2,75đ là do thống nhất trong huyện hay tự GV từng trường đưa ra theo đối tượng HS trường mình ? và 1 điều em thắc mắc nữa là nếu quy định mức độ biết 3 đ thì liệu có phù hợp với chuẩn KTKN hay không ? bời vì trong chuẩn KTKN hầu hết kiến thức chỉ yêu cầu ở mức độ biết và yêu cầu của đề kiểm tra là đối tượng HS TB - yếu cũng có thể làm được 5 đ điều này có làm khó GV hay không ?

Cảm ơn
    439
    Chào Quang! Tỉ lệ biết - Hiểu- Vận dụng là 3 - 4 - 3 đó là tỉ lệ được khuyên nên sử dụng. Tuy nhiên tùy vào đối tượng HS của mình cũng có thể xây dựng cho phù hợp. Theo mình không nhất thiết lúc nào cũng 3 - 4 - 3. Còn việc ra đề phải dựa trên chuẩn KTKN và phân loại được các đối tượng HS. KHi đó HS trung bình phải làm được 5, 6 điểm, đã là HS yếu làm được 5 điểm thì không phải là yếu nữa ( Trừ một số E có sự tiến bộ). Chúc Quang luôn khỏe và hạnh phúc.

+ Trả lời bài viết

Thông tin về chủ đề