Ma trận đề kiểm tra 1 tiết, thi Học kì Vật Lí THCS tham khảo

MyDungHuynh

Quản trị diễn đàn
Thành viên BQT
Qua 3 ngày tập huấn ( 27 -> 29/7) hướng dẫn biên soạn đề kiểm tra, các Thầy Cô THCS tham gia tích cực đã cùng thực hành biên soạn ma trận các đề kiểm tra của khối 6,7,8,9. Tuy chưa thật hoàn thiện nhưng sẽ là tài liệu tham khảo rất bổ ích. Thay mặt BQT DĐ xin được gửi các ma trận kèm theo đề kiểm tra. Chúc Thầy cô sức khoẻ và thành công.

lethinhan1979

Thành viên chính thức
Cô có tài liệu ghi rõ địa chỉ tích hợp trong chương trình vật lý THCS gửi cho em với.

Kim Trần

Thành viên chính thức
Cám ơn cô vì tài liệu này. Cho em góp ý kiến nhỏ về đề KT 1 tiết Lí 7 HKII: phần câu 23 (chuông điện 2điểm) ý không nên ra vì phần đó chỉ là phần đọc thêm. Em chào cô và chúc cô mạnh khỏe ạh.

Last edited:

MyDungHuynh

Quản trị diễn đàn
Thành viên BQT
Cảm ơn Kim Huế đã góp ý. Mong các thầy cô giáo THCS khi tải tài liệu này về tham khaỏ cần chú ý đến các nội dung giảm tải.
- Ma trận đề kiểm tra này là sản phẩm của các thầy cô tham gia tập huấn do Sở GD tổ chức vào ngày 27 đến 29 tháng 7 nghĩa là trước thời điểm có văn bản giảm tải của BỘ Giáo Dục.

MyDungHuynh

Quản trị diễn đàn
Thành viên BQT
Chào bạn phong!Khi đọc qua bảng trọng số của bạn, mình có vài ý kiến sau:
+ Khi tính chỉ số lý thuyết bạn đã lấy số tiết lý thuyết nhân với 0,4 ( 40% TN) là không đúng với hướng dẫn biên soạn đề kiểm tra của Bộ GD.
+ Cách tính số câu cho từng chủ đề và cách làm tròn chưa đúng.
Ví dụ : (27 x 13): 100 = 3,51 làm tròn 4 chứ không phải 2,43 làm tròn thành 3.
Chúc bạn có ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ nha!